Pages: [1]
  Print  
Author Topic: คุณ witR ครับ คาเรน เสียงเครื่องดังมากไไหมครับ  (Read 3774 times)
mm
Newbie
*

View Profile Email
« on: July 19, 2010, 09:48:58 pm »

ทราบมาว่า ถ้าเครื่องเย็น พอสตาท เครื่องใหม่ๆมีเสียงดัง อยากทราบว่าดังขนาดไหนครับ
และการเก็บเสียงที่เข้ามาในรถ เก็บได้ดีไหมครับ  ส่วนการทรงตัว การกินน้ำมัน และรู้จักอู่ที่ซ่อมรุ่นนี้บ้างหรือยังครับ
และถ้าไม่รบกวนเกินไป ก็อยากคุยด้วยครับ  เบอร์ผม 089-0446558 ผมชื่อหนุ่ยครับ ขอบคุณมากๆครับ
witR
Newbie
*

View Profile
« Reply #1 on: July 19, 2010, 10:41:38 pm »

ทราบมาว่า ถ้าเครื่องเย็น พอสตาท เครื่องใหม่ๆมีเสียงดัง อยากทราบว่าดังขนาดไหนครับ
และการเก็บเสียงที่เข้ามาในรถ เก็บได้ดีไหมครับ  ส่วนการทรงตัว การกินน้ำมัน และรู้จักอู่ที่ซ่อมรุ่นนี้บ้างหรือยังครับ
และถ้าไม่รบกวนเกินไป ก็อยากคุยด้วยครับ  เบอร์ผม 089-0446558 ผมชื่อหนุ่ยครับ ขอบคุณมากๆครับ

นับ กิโล ตอนนี้ขับได้เกือบ 1000 Km ครับ รับรถช่วงต้นเดือน ก.ค. ครับ ก่อนซื้อไม่ได้สนใจด้วยซ้ำไปดู zafira ในงบใกล้ๆักัน
แล้วลองนั่งเทียบ เลยติดใจครับ ต้องลองครับ โจทย์ผม ขนาดใหญ่ พอๆกัน  7 ที่นั่ง เครื่อง 2000 ครับ
  เดิมผมไม่เคยขับรถเครื่องดีเซล ก็มีบ้างครับ เป็นธรรมชาติของเครื่องครับ เสียงดัง ไม่มาก แบบดีเซล แต่เวลาตอนขับ เหมือนขับเก๋งปกติครับใกล้เคียงมากครับ  ต้องไปลองครับ ทรงตัวดี เร่งดี การกิน  ก็ประมาณ  11-12  KM/L  ครับ โดยรวมดีกว่ารถ
ที่เคยขับครับ  ส่วนอู่ถ้ายังไม่หนักหนาสาหัสมาก ผมคงใช้อยู่ประจำที่ ทำ Vitara ผมครับ   ผมให้อู่ เช็คราคาเพลาชับ
ของแท้ ข้้างละ  2 หมื่นกว่า ลมแทบจับ เลยต้องขอดูอาการก่อน
  ตัวรถน่าสนใจครับ มือ 2 ในราคาไม่แรงมาก  แต่อะไหล่ ราคาของแท้แรงจริงๆ ครับ แต่ผมชอบของเทียบเท่า

หมายเหตุ : ขอความนี้ เป็นความเห็นส่วนบุคคลครับ

KSD TOR
Newbie
*

ตัวแทนขายอะไหล่ยนตรกิจฯkia(Parts Shop)

ksdyondhrakan@hotmail.com
« Reply #2 on: July 23, 2010, 09:47:54 pm »

ขอตอบ เท่าที่พราบมานะครับ ถ้าปรกติรถ KIA Carens เสียงเครื่องจะดังไม่มากครับ ดังกว่าเบนซินนิดหน่อย  เสียงที่บอกว่าดัง
น่าจะมาจาก สายพานรวม ครับ เป็นบางคันน้อยคันนะครับ  เปลี่ยนสายพานรวมเป็นอะไหล่ในประเทศบางที่ก็หายครับ  (บางคันก็ไม่หาย)
witR
Newbie
*

View Profile
« Reply #3 on: July 24, 2010, 04:23:20 pm »

ขอบคุณครับ ที่เข้ามาร่วมตอบด้วย กันครับ  ห้องนี้จะได้ ไม่เงียบเหงาครับ รถบนถนนมีน้อยด้วย
คุณ TOR  เดี๋ยวไว้จะโทร ถามเรื่องอะไหล่  ด้วยนะครับ
อย่างที่คุณ TOR  บอกครับน่าจะเป็นที่สายพาน  และอีกจุด ลูกรอก กดสายพาน เวลาเปิดแอร์ ก็ดัง ถ้าปิดแอร์ก็จะเงียบหน่อย
น่าจะเสื่อม อย่างที่อยู่ที่ผมทำ ให้เขาเช็คราคา ลูกรอก ตัวประมาณ 3 พัน แต่ยังไม่ทำ   รอก่อน  ;D ;D
tonlitle
Newbie
*

« Reply #4 on: September 29, 2010, 11:14:01 pm »

ผมเปลี่ยนลูกรอกกดสายพานแล้วเบิกศูนย์อย่างเดียวเลยครัีบสามพันกว่าบาทก็ไม่หาย เปลี่ยนบูทกดสายพาน (เป็นพลาสติก) ก็ไม่หาย เสียงยังดังอยู่ครับ แต่ยังไม่ได้เปลี่ยนสายพานไม่ทราบว่าจะเปลี่ยนที่ไหนดีครับ คุณ witR ไม่ทราบว่าเปลี่ยนสายพานที่ไหนแถวบางบัวทองหรือป่าว ราคาเท่าไหร่ครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไปขอเบอร์โทร คุณ witR ได้ไหมครับ
« Last Edit: September 29, 2010, 11:17:16 pm by tonlitle » Logged
Pages: [1]
  Print  

Jump to: