Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ใครที่ยังรอ Rio บ้าง มีข่าวจากเซลล์/บริษัทที่จองกันว่ายังไง  (Read 5598 times)
revolveratom
Newbie
*

View Profile Email
« on: May 17, 2012, 04:34:52 pm »

ใครที่ยังรอ Rio อยู่บ้างครับ อยากรู้ว่าเซลล์ของแต่ละที่ให้ข้อมูลอัพเดทกันว่ายังไง

เห็นคนที่จองเชียงใหม่บอกว่า จะได้รถ 30 พ.ค. นี้

ส่วนของผมเซลล์พราะราม 2 ก็ยังบอกเหมือนเดิมว่า ยังไม่มีอะไรแน่ชัด

ก็เลยงงๆว่าสรุปมันยังไงกัน(วะ)เนี่ย
KassPanita
Newbie
*

View Profile
« Reply #1 on: May 26, 2012, 08:12:34 am »

ผจก. ที่สาขารัชดา โทรมาเรียกไปทำเรื่องไฟแนนซ์แล้วอ่ะคะ เห็นว่า รถจะได้อาทิตย์สิ้นเดือน พ.ค. นี้ แน่นอน

เค้าว่าอย่างนั้นนะคะ รอดูอยู่เหมือนกัน ... ^^
Newbie
*

« Reply #2 on: May 28, 2012, 03:06:26 pm »

ข่าวดีครับ ล่าสุดวันเสาร์ที่ผ่านมา เซลล์ที่พระราม 2 โทรมาบอกว่าสามารถออกรถได้แล้ว

ใครที่จองสีน้ำตาล น้ำเงิน ขาว รถพร้อมแล้วครับ ส่วนสีอื่นๆไม่แน่ใจ :D

แต่ยังไม่ได้คุยรายละเอียดเรื่องคืนภาษี 100,000 บาทนะครับ

ว่าคันนี้สามารถทำได้หรือไม่ เพราะไม่ได้ใช้ชิ้นส่วนที่ผลิตในไทยแต่เป็นชิ้นส่วนจาก Australia 100% แต่มาประกอบไทย - -'

ใครทราบรายละเอียดตัวนี้ช่วยบอกด้วยนะครับ
kitisakl
Newbie
*

« Reply #3 on: May 28, 2012, 09:56:13 pm »

ตอนนี้ผมก็ลุ้นตัวโก่งเหมือนกัน เช็คเวปไซด์รถคันแรกทุกวัน แต่ยังไม่มีวี่แววอัพเดทเลยคับ อัพเดทล่าสุดก็ 3 พฤษภา
มีข่าวอะไร ช่วยๆกันอัพเดทนะคับ
kitisakl
Newbie
*

« Reply #4 on: May 28, 2012, 10:04:30 pm »

ในเฟสบุ็คของ Kia Thailand บอกว่ารายการ Speed Test ได้มาถ่ายรายการ KIA Rio กำหนดออกอากาศ ทางช่อง True 72 วันอาทิตย์ที่ 27 พ.ค. เวลา 20.40 น. และจะออกรีรันตอน 2.40 น. และ 14.40 น.ในวันถัดไป ดูมาเมื่อคืนไหงกลายเป็น Kia Picanto รีรันก็เป็น Kia Picanto งง แฮะ

มีใครได้ดูเหมือนผมบ้างคับ
Newbie
*

« Reply #5 on: May 29, 2012, 01:28:06 pm »

ไม่ได้ดูเลยครับ แต่ที่รู้มี kia Rio Thai รีวิวใน AutoBild ฉบับล่าสุดครับ

ตามที่ผมเคยได้ Test drive ตอนช่วงเดือนกุมภา ที่งาน First Auto show ที่ไบเทคบางนา

โดยคร่าวๆอัตราเร่งในช่วงต้นค่อนข้างดีครับ เกียร์เปลี่ยนนุ่มนวลระดับหนึ่งแต่ก็ไม่เท่าพวก CVT ครับ

ช่วงล่างมั่นคงเหมือนรถยุโรปเป๊ะ พวกมาลัยในความเร็ซต่ำค่อนข้างดี แต่ไม่ได้ลองความเร็วสูงครับ

ส่วนตัวควบคุม iPhone/iPod โทรศัพท์ ใช้งานยากกว่า Ford Fiesta พอควร

กระจกบานหลังเล็กไป มองค่อนข้างยาก

ใครมีโอกาสไปเทสอีก ช่วยมาเขียนความรู้สึกด้วยนะครับ ^^
kitisakl
Newbie
*

« Reply #6 on: May 29, 2012, 09:22:21 pm »

คับ ผมก็ได้อ่านรีวิวใน Auto Bild ก็ไม่เลวนัก ดีจังที่คุณ revolveratom ได้มีโอกาส Test Drive.
ตอนนี้กำลังคิดว่า คิดถูกหรือป่าวที่รอแล้วรออีก กำลังคิดว่าเปลี่ยนใจไปหารถอื่นดีกว่าหรือไม่
จริงๆแล้ว ทางยนตรกิจน่าจะอัพเดทข่าวต่างๆให้พวกเรามั่นใจหน่อย แต่นิหายเงียบ เบื่อคับ
ieaw
Newbie
*

« Reply #7 on: May 29, 2012, 10:43:07 pm »

ผมได้จองและได้ไปลองมาเหมือนกันที่ศูนย์เทียนร่วมมิตร วันนั้นที่ลองมีเรื่องติดใจสำคัญมากเลยคือเรื่องคันเร่ง เหยียบแล้วไม่มาครับ ค่อยๆ ออกอย่างอืดๆ กดหนักๆ ก็คลิ๊กดาว์น เซลล์แจ้งวันนั้นว่าเป็นเพราะเป็นคันเร่งแบบ electronic มันจะไม่ปรู๊ดปราด อาการโดยรวมตามที่ Autoblind บอกเลยครับ ถ้าจะเอาออกแบบแรงๆ นี่เหยียบมิดรอบกระชากน่ากลัวผมว่ามันผิดปกติเกินไป เลยได้คอมเม้นท์ไปเหมือนกัน หลังจากนั้น 2 วันเซลล์โทรมาแจ้งว่าคันเร่งมีปัญหาจริงๆ และได้ทำการปรับแก้ใหม่แล้วอยากให้มาลองใหม่แต่พอดีผมไม่ว่างเลยไม่ได้ลองว่าดีขึ้นกว่าเดิมมากมั้ยแต่เซลล์บอกผมว่าปรู๊ดปร๊าดแล้วพี่

แจ้งไว้เป็นข้อมูลเหมือนกับว่าเสาร์ที่ 2 นี้  RIO จะอยู่ที่ KIA บรรทัดทองให้ลอง Test Drive กันน่ะครับ ลองติดต่อดู ใครไปลองมาแล้วเป็นไงมาแชร์กันน่ะครับ ส่วนตัวผมโดยรวมยังไม่เปลี่ยนใจรอต่อไปครับ  เพราะไม่รีบใช้รถแล้วก็ตัวเลือกอื่นยังไม่ค่อยโดนครับ
kitisakl
Newbie
*

« Reply #8 on: May 30, 2012, 11:15:48 pm »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆคับ พอดีเสาร์นี้มีธุระ เลยไป Test Drive ที่บรรทัดทองไม่ได้ มีใครที่ไป Test Drive มาอีก มาช่วยกันแชร์ข้อมูลก็น่าจะดีนะคับ บอร์ดเราจะได้คึกคักขึ้น
kitisakl
Newbie
*

« Reply #9 on: June 04, 2012, 07:29:35 am »

เมื่อคืนรายการ Speed Test ได้ออกอากาศ รถ Kia Rio ทางช่อง True 72 Speed channel รู้สึกว่าจะมีรีรันอีกทีวันนี้ 4 มิถุนายน เวลาประมาณ 14.40 ถ้ามีโอกาสลองติดตามดูนะคับ
Newbie
*

« Reply #10 on: June 06, 2012, 04:18:15 pm »

ข่าวร้ายแบบเซ็งๆ วันนี้โทรไปหาเซลล์เพื่อจะคอนเฟิร์มเรื่องรถ

เพราะรอบก่อนโทรมาว่า สีน้ำตาลออกรถได้เลย ผมก็เลยมานั่งคิดว่าจะเอาดีมั๊ย

(สีที่จองไปจริงคือ caramel ซึ่งกำหนดการตัวนี้ยังไม่ทราบแน่ชัด)

สุดท้ายตัดสินใจว่าเอาก็ได้ ขี้เกียจรอแล้ว เพราะรอมาได้หกเดือนเต็มๆ

เลยถามเซลล์ว่ารถออกได้วันไหน แต่สิ่งที่ได้รับกลับมาคือ เซลล์บอกว่า รถสีน้ำตาลถ้าจะเอาคือ
"จะล็อคไว้ให้เลย" ไม่ใช่ ออกรถได้เลย เหมือนที่บอกไว้คราวก่อน

กำหนดส่งรถก็ยังไม่รู้ว่าจะส่งมอบได้วันไหนเมื่อไหร่ ก็ยังติดปัญหาเดิมๆ

สรุปก็ยังล่องลอย

ตอนนี้เลยตัดสินใจถอนจองรถไปแล้ว เดี๋ยวถ้าคืบหน้าอะไรเมื่อไหร่ แล้วยังไม่มีตัวเลือกอื่นๆ

ผมค่อยกลับไปจองอีกที มันค้างๆคาเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาแบบนี้ผมเสียอารมณ์มากครับ

ผมได้รับข่าวว่าจะได้รถมาสามครั้งแล้ว สุดท้ายก็ไม่ได้ มัน fail สุดๆครับ   >:( >:( >:( >:( >:(

kitisakl
Newbie
*

« Reply #11 on: June 07, 2012, 07:18:11 am »

เซ็งแทนคุณ revolveratom ครับ ผมจองสีน้ำตาลไว้ ก็รอแล้วรออีกเหมือนกัน ตอนนี้ผมก็ตั้งใจไว้เหมือนกันว่าถ้าไม่มีอะไรคืบหน้าภายใน 20 เดือนนี้ ก็ต้องขอบายแล้วคับ ยังไงลองโทรไปคุยกะเซลล์บรรทัดทองสิคับ ชื่้อคุณเอริท ผมว่าคุณเอริทน่าจะให้ข้อมูลอะไรดีๆ แล้วเฟสบุคของคุณเอริท ก็อัพเดทข้อมูลเรื่อยๆให้เรามีกำลังใจรอต่อ http://www.facebook.com/kia.bantadthong โชคดีครับ
golf15400
Newbie
*

« Reply #12 on: June 13, 2012, 02:01:15 pm »

ชลบุรีบอก 2 อาทิตย์ได้รถ
johnrambo
Newbie
*

« Reply #13 on: June 15, 2012, 05:22:20 pm »

ล่าสุด เขาบอกว่าเบิกรถมาให้แล้วครับ ให้นัดวันออกรถได้เลย
KassPanita
Newbie
*

« Reply #14 on: June 16, 2012, 07:39:42 am »

วันนี้จะไปรับ Rio สีน้ำตาล แล้วนะคะ ^^
Pages: [1]
  Print  

Jump to: