Pages: 1 [2]
  Print  
Author Topic: จองมาแล้วครับ แต่..........  (Read 10059 times)
KassPanita
Newbie
*

View Profile
« Reply #15 on: March 06, 2012, 03:18:18 pm »

สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ  

ตอนนี้จอง rio สีน้ำตาลไปแล้ว  ชอบมากกก  สวยงาม  ดั่งใจ ...

แต่มีคำถามนิดนึงค่ะ  ใครพอทราบบ้าง เกี่ยวกับ เรื่องของแถม คือจิงๆ ก้อไม่ได้มีอะไรเท่าไหร่ 555 ... มีฟิล์ม  ถาด  พรม แต่ในใบจอง เค้าก้อไม่ได้เขียนอะไรเลยอ่ะค่ะ แล้วจะได้ตามนี้มั้ย ... สงสัยเรื่องล้อแม็กด้วย เพราะที่งานโชว์ล้อแม็ก พนักงานขายบอกเราว่าได้ตามนี้ สเป็กนี้ ตามที่พี่เห็นเลย ... จิงเหรอ ?

ที่สำคัญเลย เรื่องการบริการหลังการขาย ... ศูนย์ฯ กับค่าอะไหล่ - ที่ใครๆ ก้อวิจารณ์สะน่ากลัวทีเดียว

บอกตามตรงเลยค่ะ  ว่าชอบรถมาก  แต่กลัวศูนย์บริการจัง ...

« Last Edit: March 11, 2012, 11:17:00 pm by KassPanita » Logged
revolveratom
Newbie
*

View Profile Email
« Reply #16 on: March 09, 2012, 03:01:30 am »

สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ 

ตอนนี้จอง rio สีน้ำตาลไปแล้ว  ชอบมากกก  สวยงาม  ดั่งใจ ...

แต่มีคำถามนิดนึงค่ะ  ใครพอทราบบ้าง เกี่ยวกับ เรื่องของแถม คือจิงๆ ก้อไม่ได้มีอะไรเท่าไหร่ 555 ... มีฟิล์ม  ถาด  พรม แต่ในใบจอง เค้าก้อไม่ได้เขียนอะไรเลยอ่ะค่ะ แล้วจะได้ตามนี้มั้ย ... สงสัยเรื่องล้อแม็กด้วย เพราะที่งานโชว์ล้อแม็ก พนักงานขายบอกเราว่าได้ตามนี้ สเป็กนี้ ตามที่พี่เห็นเลย ... จิงเหรอ ?

และพนักงานขาย ก้อบอกว่า พี่จองไปก่อนได้ ถ้าไม่พอใจ เราคืนเงินจองทุกกรณี ... เอ่อ จริงอ่ะ ... แล้วมีผู้จัดการออกมายืนยันว่าคืนให้จริง รวมกรณีที่เราไม่พอใจไปขอเงินคืนด้วย... แต่ในใบจองก้อมีเงื่อนไขการคืนเงินบอกอยู่แล้วอ่ะ  ซึ่งก้อไม่ได้บอกว่าทุกกรณี  .... งง จิงนะ

ที่สำคัญเลย เรื่องการบริการหลังการขาย ... ศูนย์ฯ กับค่าอะไหล่ - ที่ใครๆ ก้อวิจารณ์สะน่ากลัวทีเดียว

บอกตามตรงเลยค่ะ  ว่าชอบรถมาก  แต่กลัวศูนย์บริการจัง ...

ล้อได้ตามที่โชว์คือ 15 นิ้ว ครับ ต่างกับตัวที่มาโชว์ในงาน Motor Expo เดือนธันวาที่เป็น 17 นิ้ว ผมลองสอบถามเรื่องการขอสั่งล้อตัวนี้ ปรากฏว่าไม่ได้ครับ อาจจะต้องรอการนำเข้ามา ไม่ก็ไปหาล้อที่สวยกว่านี้ใส่
ยกเว้นถ้าใครถูกใจล้อลายนี้ขนาดนี้ก็แล้วไปครับ แต่ผมอยากได้ใหญ่ๆ

ศูนย์บริการถ้าฟังจากพี่ๆที่เล่นรถ Kia รุ่นอื่นก็บอกว่าราคาไม่ต่างจากศูนย์ญี่ปุ่นเท่าไหร่ แต่อาจจะลำบากเรื่องของจำนวนศูนย์ครับ ส่วนเรื่องบริการเห็นว่าดูแลลูกค้าดีครับ ผมก็เคยใช้รถของยนตรกิจอยู่ สมัยนั้นก็บริการดีครับ ช่างก็เก่ง

แต่มีปัญหาเรื่องอะไหล่แพง แต่นั่นคือสมัยเมื่อเกือบ 20 ปีก่อนครับ  ;D
KassPanita
Newbie
*

« Reply #17 on: March 09, 2012, 07:50:01 am »

อ่อ ขอบคุณมากนะคะ สำหรับข้อมูล

เมื่อวานโทรไปถาม Sale มา เค้าว่ารถน่าจะได้ประมาณ เม.ย.
เพราะติดเรื่องชิ้นส่วนรถที่นำเข้ามาประกอบในไทย กับศุลกากร
คงต้องเครียเรื่องภาษีกันอีก .... ตอนนี้ก้อยังไม่มี KIA rio ขับตามท้องถนน

ดีใจจิง ... และแล้วก้อมีเพื่อนใช้รถเหมือนกันบ้างแล้ว  :D
y2all
Newbie
*

« Reply #18 on: March 13, 2012, 11:56:06 am »

สีน้ำตาลมาแล้วครับ แต่จะมีรถให้ดูอีกประมาณปลายเดือนมีนาคมถึงต้นเดือนเมษายนไปดูที่โชว์รูมพระราม 2 ได้ครับ เห็นทางเซลแจ้งมาครับ
revolveratom
Newbie
*

« Reply #19 on: March 24, 2012, 03:48:00 pm »

วันนี้ได้รับข่าวจากเซลล์มาครับว่า ไม่สามารถออกรถได้เนื่องจากติดปัญหาและการเจรจาก็ไม่มีท่าว่าจะได้เลยครับ

และจะทำการโอนเงินจองคืนให้

ความหวังที่จะเจรจาได้ต่ำมากครับ ใครอยากจะรอก็รอต่อไปได้แต่ก็ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่นะครับ

ผมตอนนี้ก็ยังไม่ขอเอาเงินจองคืน แต่มอเตอร์โชว์นี้คิดว่าคงไปดูตัวอื่นๆไว้ครับ  :'(
cocore
Newbie
*

« Reply #20 on: April 10, 2012, 07:05:36 pm »

;D ;D  อืม ....แวะมาดูครับ

ชุดชั้นใน สวยเซ็กซี่ชุดนอน ใส่สบายชุดชั้นในเกาหลี คุณภาพดีชุดนอนซีทรู สวยโดดเด่นชุดเซ็กซี่
warmkanok
Newbie
*

« Reply #21 on: May 10, 2012, 01:36:09 am »

จองแล้วครับ สีขาว ของแถม ได้ฟิล์ม พรมรองพื้น สเกิร์ตข้าง แค่นี้ครับ ประกันทำเอง ตัวรถที่จะได้จะไม่ได้เหมือนตัวยุโรปคือ ซันรูฟ และแม็ก17" แต่จะได้ 15"ครับ ผมอยู่เชียงใหม่ มีศูนย์ที่เดียว ต่างจังหวัดเท่าที่ดู ไม่ค่อยมีนะครับ แต่เค้ารับประกันตั้ง 5 ปี (เครื่องยนต์) 150,000 km. ครับ รถใหม่ คงไม่มีปัญหาเท่าไหร่หรอกครับ ถ้าถูกใจ แล้วซื้อมาใช้ ก็ใช้ยาวๆไปเลยครับ ชอบไปแล้วนิ แต่ถ้าคิดจะห่วงเรื่องราคาขายต่อ คงต้องทำใจครับ เพราะฉนั้นถ้าเราชอบไปแล้ว อย่าลังเลครับ 555 ผมจองรถไปแล้ว คันที่ 3 ของ เชียงใหม่ เพราะตอนนี้ก็มีคนจองที่นี่แค่ 3 คันรวมผมเองครับ ได้รับรถล็อตแรกเลยครับ 30 พ.ค.แต่ผมยังไม่พร้อมออกรถ เลยไปบอกที่ศูนย์เรื่องวันออกรถแล้วครับ 9 ก.ค. เจอกันครับ ตื่นเต้นๆ ;D
golf15400
Newbie
*

« Reply #22 on: June 13, 2012, 01:57:15 pm »

ดีครับ สมาชิกใหม่ครับ
กำลังว่าจะจองเหมือนกัน สวยโดนใจดี มาเก็บความรู้..
kitisakl
Newbie
*

« Reply #23 on: June 13, 2012, 03:59:42 pm »

ผมจองสีน้ำตาลครับ ของแถมก็เป็นฟิล์ม พรมรองพื้น สเกิร์ตข้าง ประกันต้องทำเองครับ แม็ค15"ครับ รู้สึกว่าตอนนี้เอกสารได้รับอนุมัติและพร้อมแล้วที่บริษัทจะดำเนินการออกรถ คิดว่าภายในอาทิตย์หน้า รถพร้อมที่จะส่งลูกค้าแล้วครับ พร้อมกับมีข่าวดีว่าจะไ้ด้คืนรถคันแรกหนี่งแสนเต็มด้วยครับ ตอนนี้ผมนั่งลุ้นว่าเมื่อไหร่ เวปของสรรพสามิตจะอัพเดท จะชัวร์ก็ตอนได้เห็นในเวปไซด์นะคับ มีข่าวอัพเดทจะแจ้งให้ทราบครับ
Pages: 1 [2]
  Print  

Jump to: