Pages: [1] 2
  Print  
Author Topic: จองมาแล้วครับ แต่..........  (Read 10058 times)
bbgunmodifycenter
Newbie
*

View Profile Email
« on: December 26, 2011, 12:43:40 am »

รถใหม่เกินไปครับ ไม่แถมแม้ประกัน แม็กให้มาเป็น 15 นิ้วครับ กำลังรอว่าถ้าไม่แถมอะไร เซลล์จะคืนเงินจองให้ ลุ้นกันตัวโก่งกันเลยทีเดียวครับ แต่ยังไงก็ยังอยากได้ครับ  ;D ;D ;D ;D ;D
hottestdynamite
Hero Member

« Reply #1 on: December 30, 2011, 11:43:48 am »

อยากเห็นจังเลยครับ ยังไงมาแจ้งผลด้วยนะ
Newbie
*

« Reply #2 on: January 06, 2012, 11:45:31 pm »

วันนี้โทรไปหาเซลล์มาครับ สรุปคือโอกาศที่จะได้แม็ก 17 ตามโบว์ชัวร์คงยาก หวังแค่ประกันชั้นหนึ่งครับ แต่ก็ต้องรอข้อสรุปอีกทีครับ
revolveratom
Newbie
*

« Reply #3 on: January 07, 2012, 01:34:07 pm »

ผมก็จองไปเหมือนกันในงานมอเตอร์โชว์ อยากได้ตัวแม็ก 17 มากๆ คือไม่แถมก็ได้แต่อยากให้มีสั่งราคาพิเศษ

เรื่องแถมประกันก็ยังไม่ได้คุยเลยครับ
love_gt
Newbie
*

« Reply #4 on: January 19, 2012, 02:39:28 pm »

สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ครับ
กำลังสนใจรุ่นนี้อยู่ แต่พอดีหาข้อมูลในเว็บไซต์เกียในไทยไม่ได้เลย ไม่ทราบว่าทำไมยังไม่ลงสักที
หาได้แต่รูปที่มีในงาน motoexpo ที่สื่อลงกันทั่วไป
และตัวผมเองอยู่ต่างจังหวัดครับ (ไม่สะดวกแต่ก็ดันอยากใช้รุ่นนี้ ก็มันสวย ช่วยไม่ได้) จึงอยากรบกวนท่านที่จองรถแล้ว
ลงรูปโบชัวร์หรือรายละเอียดการผ่อน หรืออะไรก็ได้ที่พอให้ผมมีข้อมูลสเปกรถรุ่นนี้ที่ขายในไทยทีครับ
ขอความกรุณาจริงๆ เพราะหาข้อมูลได้ยากมากๆ

(ใจเราเองก็ชอบรุ่นนี้ซะด้วย แต่คนขายก็ดันไม่เป็นใจเลย
จริงๆนะ ผมว่า ถ้าเกียในไทยมีการตลาดที่ดี และประชาสัมพันธ์สินค้า บริการให้มากกว่าที่เป็นอยู่นี้
ผมว่ายี่ห้อนี้ น่าจะกลับมารุ่งได้อีก ไม่ยาก)

ยังไงก็ขอรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
Newbie
*

« Reply #5 on: February 02, 2012, 12:59:09 pm »

ผลออกมาเรียบร้อยแล้วนะครับ
ของแถมที่ได้มีแต่ฟิลม์เท่านั้นจริงๆครับ แม็ก 15 ประกันไม่มี ครบ

แต่..............ก็เอาอยู่ดีครับ คนมันรักครับทำไงได้ อีก 2-3 อาทิตย์รถมา จะถ่ายมาให้ดูนะครับ สีขาว

:) ;) :D ;D
ทำไมผมถึงยอมนะ ของแถมเรียกว่าไม่มีเลยก็ได้นะนี่
Newbie
*

« Reply #6 on: February 02, 2012, 01:00:05 pm »

สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ครับ
กำลังสนใจรุ่นนี้อยู่ แต่พอดีหาข้อมูลในเว็บไซต์เกียในไทยไม่ได้เลย ไม่ทราบว่าทำไมยังไม่ลงสักที
หาได้แต่รูปที่มีในงาน motoexpo ที่สื่อลงกันทั่วไป
และตัวผมเองอยู่ต่างจังหวัดครับ (ไม่สะดวกแต่ก็ดันอยากใช้รุ่นนี้ ก็มันสวย ช่วยไม่ได้) จึงอยากรบกวนท่านที่จองรถแล้ว
ลงรูปโบชัวร์หรือรายละเอียดการผ่อน หรืออะไรก็ได้ที่พอให้ผมมีข้อมูลสเปกรถรุ่นนี้ที่ขายในไทยทีครับ
ขอความกรุณาจริงๆ เพราะหาข้อมูลได้ยากมากๆ

(ใจเราเองก็ชอบรุ่นนี้ซะด้วย แต่คนขายก็ดันไม่เป็นใจเลย
จริงๆนะ ผมว่า ถ้าเกียในไทยมีการตลาดที่ดี และประชาสัมพันธ์สินค้า บริการให้มากกว่าที่เป็นอยู่นี้
ผมว่ายี่ห้อนี้ น่าจะกลับมารุ่งได้อีก ไม่ยาก)

ยังไงก็ขอรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

มีเมล์ไหมครับ เดี๋ยวผมจะส่งไปให้ครับ
love_gt
Newbie
*

« Reply #7 on: February 02, 2012, 04:18:01 pm »

ขอบคุณมากๆเลยครับ คุณ bbgunmodifycenter
อันนี้เป็นเมล์ผมครับ thana.oung@windowslive.com

ปล.รถจะได้ประมาณ 2-3 อาทิตย์เหรอครับ ก็ไม่นานเท่าไรนะเนี่ย
ผมยังเข้าใจว่ารถแบบนี้น่าจะสัก 2-3 เดือนซะอีก
ยังไงก็ขอยินดีล่วงหน้านะครับผม ;D
« Last Edit: February 02, 2012, 04:20:14 pm by love_gt » Logged
Newbie
*

« Reply #8 on: February 07, 2012, 05:21:40 pm »

ขอบคุณมากๆเลยครับ คุณ bbgunmodifycenter
อันนี้เป็นเมล์ผมครับ thana.oung@windowslive.com

ปล.รถจะได้ประมาณ 2-3 อาทิตย์เหรอครับ ก็ไม่นานเท่าไรนะเนี่ย
ผมยังเข้าใจว่ารถแบบนี้น่าจะสัก 2-3 เดือนซะอีก
ยังไงก็ขอยินดีล่วงหน้านะครับผม ;D

ตอนนี้กำลังยื่นไฟแนนซ์อยู่ครับ น่าจะไม่มีอะไรครับ เดี๋ยวรูปจะส่งให้นะครับ

:) ;) :D ;D
pong_siri
Newbie
*

« Reply #9 on: February 08, 2012, 11:45:08 am »

โทรไปหา Sale มา เห็นบอกว่ารถจะได้ปลายเดือนกุมภาพันธ์ 55
ไม่รู้จะรอไหวไหม
Newbie
*

« Reply #10 on: February 18, 2012, 01:29:30 pm »

ของผมสี caramel ไม่รู้จะสวยรึเปล่า ดูจากเว็บมันออกส้มเข้มๆ ที่เอาสีนี้เพราะชอบข้างในสีน้ำตาลครับ :D

ยังไม่ได้ถามเรื่องสั่งล้อ 17 ว่าได้รึเปล่า เพราะเคยถามไปที sale ก็บอกไม่รู้เรื่อง

สรุปคือคนขายก็ไม่ได้รู้อะไรมากไปกว่าเราจริงๆ  ???
Newbie
*

« Reply #11 on: March 04, 2012, 09:23:03 pm »

เมือวันศุกร์ที่ผ่านมาได้มีโอกาสไป Test Drive เจ้า Rio ในงาน First Auto Show ที่ไบเทคบางนามาครับ

เท่าที่ลองขับก็ให้ feeling ดีพอๆกับ Fiesta เลยครับ ที่ความเร็วต่ำๆ

ยังไม่ได้ลองขับแบบความเร็วสูง เนื่องจากสถานที่ทดสอบไม่เอื้ออำนวย

ใครที่จองไว้รับรองไม่ผิดหวังครับ

รถจะออกได้ภายในเดือนนี้ครับ ตอนนี้สีที่ออกมาก็มี น้ำตาล น้ำเงิน ขาว ครับ

ส่วนของผมยังไม่เห็น
bodgusad
Newbie
*

View Profile
« Reply #12 on: March 05, 2012, 09:11:27 pm »

ผม ก็จองมาแล้ว สี น้ำเงิน ข้างใน สั่งสี น้ำ ตาล แต่ตอนนี้กังวล เรื่อง ศูนย์ มากเลยได้ ข่าว ว่า แย่มาก ชอบ ฟัน แล้วอะไหล่จะ หา ยาก หรือ ป่าว ก็ไม่รู้ เพื่อนๆ มีความคิด เห็น ยังไง กันบ้าง แชร์ หน่อย
Newbie
*

« Reply #13 on: March 06, 2012, 09:28:23 am »

สีน้ำเงินนี่เค้าให้เลือกเบาะสีน้ำตาลได้ด้วยเหรอครับ ผมจองตั้งแต่ช่วงมอเตอร์โชว์เดือนธันวา ต่อรองเปลี่ยนสีเบาะยังไงก็ไม่ได้ สุดท้ายเลยจองสี caramel yellow ไปครับ ไม่รุว่าจะสวยรึเปล่า

แต่เสียดายที่เบาะตัวจริงมาไม่ได้เป็นสีน้ำตาลล้วนเหมือนใน brochure กลายเป็นสีดำคลิบน้ำตาล

ส่วนเรื่องอะไหล่ผมไม่แน่ใจครับ ไม่เคยใช้รถ KIA มาก่อน แต่เคยมีประสบการณ์กับยนตรกิจในสมัยแรกๆ ที่ราคาค่อนข้างแพง

แต่นั่นเป็นรถยุโรป ไม่รุว่ายนตรกิจสมัยนี้กับรถเกาหลีด้วยแล้ว มันจะเป็นยังไง ต้องลองพิสูจน์ครับ  ;D

bodgusad
Newbie
*

View Profile
« Reply #14 on: March 06, 2012, 11:29:49 am »

ผมจอง ที่ งาน รถ คันแรก ครับ แชล์ให้เลือกสีได้ครับ บอก รถจะเข้ามาสิ้นเดือน เอามา ประกอบในไทย สั่ง สีได้ครับ
Pages: [1] 2
  Print  

Jump to: