Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ** ฝากถึง อาจารย์ cheam01 **  (Read 6291 times)
ช่างแสงทอง
Newbie
*

View Profile Email
« on: May 18, 2011, 09:01:25 pm »

ในการที่คุณมาโพสถึง ช่างแสงทอง ในลักษณะโจมตีการทำงานของอู่แสงทองออโต้เซอร์วิส
ในทางเสียหายนี้ ผมคิดว่าคุณเฉิ่มทำแบบนี้ไม่ถุกต้องนะครับ ทำให้ทางผมเสียหายเป็นอย่างยิ่ง
คุณเฉิ่มไม่ควรตัดสินแค่กรณีคาลิปเปอร์เบรคของคุณ อู่ผมไม่ได้เปิดมาแค่ซ่อมเฉพาะคาลิปเปอร์
เบรคน่ะครับ. แต่คุณกลับมาแจ้งในเวปหรือสมาชิกท่านอื่นให้ขาดความเชื่อมั่นและไว้ใจอู่ผม
ทั้งๆที่คุณเฉิ่มได้เข้ามาใช้บริการไม่กี่ครั้งเรื่อง เครื่องยนต์เร่งไม่ขึ้นและช่วงล่างมีเสียงดัง
  ถ้าคุณไม่พอใจในการทำงานของอู่ผมก้ควรที่จะโทรแจ้งหรือว่ากล่าวกับผมโดยตรง
เพี่อที่จะได้แก้ไขปรับปรุงการทำงานของอู่ผมต่อไป.ถ้าคุณเฉิ่มจะให้คำปรึกษาหรือแนะนำสมาชิก
ท่านอื่นๆ ควรที่จะศีกษาข้อมูลให้ถูกต้องกว่านี้นะครับท่านอาจารย์. ถ้าคุณรู้ดี อวดรู้ ก็แก้ปัญหา
เอง ทำเอง ดีกว่าน่ะครับ.จะได้ไม่ต้องไปมีปัญหากับอู่หรื่อช่างท่านอื่นอีกนะครับ.(ทำเองดีกว่าครับ อาจารย์)
  **ต้องขอโทษกับท่านสมาชิกอื่นๆหรือผู้ที่เข้ามาอ่านด้วยนะครับ ถ้ามีปัญหาเกี่ยวกับรถเกีย ยินดีให้คำปรึกษา
แก้ไขปัญหาเกี่ยวกับรถเกียทุกอาการได้ตลอดที่ เบอร์ 089-266-3579 ช่างแสงทอง

cheam01
Carens Activist
Full Member

« Reply #1 on: May 19, 2011, 09:05:59 am »

แก้ไข ลบออกทั้งหมด จะได้ไม่ต่อความยาวสาวความยืด
« Last Edit: May 19, 2011, 03:40:09 pm by cheam01 » Logged
cheam01
Full Member

« Reply #2 on: May 19, 2011, 09:13:51 am »

แก้ไข ลบออกทั้งหมด จะได้ไม่ต่อความยาวสาวความยืด
« Last Edit: May 19, 2011, 03:39:12 pm by cheam01 » Logged
cheam01
Full Member

« Reply #3 on: May 19, 2011, 09:19:06 am »

ก็ขอโทษด้วยละกัน ที่มาโพสท์ในหน้าเว็บแบบนี้ ที่ผ่่านมามันเหลืออด และชาตินี้ก็คงไม่ได้เจอะเจอกันอีก
ดังนั้น อะไรที่เกิดมาทำให้ขุ่นข้องหมองใจ ก็ขออภัย เพราะต่อไปนี้ คงไม่ได้มีการกล่าวถึงกันอีก มันป่วยการที่จะเขียนถึงต่อไป

เอาเป็นว่า ถ้ามีสมาชิกท่านไหนสนใจเรื่องราวจริง ๆ ก็โทรมาถามดีกว่า เบอร์ของผม หรือ คุณจ้ำ (คุณองอาจ ของบางคนที่ชอบโทรไปตามยืมอะไหล่ของเขา เพราะเปลี่ยนไปเยอะเช่น ปั๊มติ๊ก,solenoid valve ควบคุมปีกผีเสื้อฯลฯ และก็ไม่..........หาย อันนี้กล่าวอ้างได้เพราะเป็นเรื่องจริงและโพสท์อยู่ในกระทู้ของคุณจ้ำ) หาดี ๆ มีโพสท์อยู่ในนี้นะแหล่ะ

ลาขาด
« Last Edit: May 19, 2011, 03:47:50 pm by cheam01 » Logged
ช่างแสงทอง
Newbie
*

« Reply #4 on: May 23, 2011, 02:38:17 pm »

ว่าจะลาขาดนะครับเนี้ย! รู้ไม่จริง อย่ามาพูดดีกว่าครับ เรื่องอะไหล่ที่ยืมเนี้ย ยืมอะไรครับ แต่ถ้าหากว่าเอาอะไหล่จากคุณองอาจ
ที่มีอยู่ แล้วเป็นอะไหล่ที่คุณองอาจจะขายออกไป. ผมก็โทรแจ้งคุณองอาจ ว่ามีลูกค้าที่จะต้องใช้อะไหล่ตัวนี้ คือ คุณองอาจต้องการขายอะไหล่ตัวที่เขามีอยู่ไงครับ.แล้วไม่ได้เอาไปเฉยๆนะคุณองอาจก็ได้เงิน แต่จะว่าผมไปยืมจากคุณองอาจแล้วหายเนี้ยมั่วครับคุณ. แล้วถ้าบอกไปยืมเนี้ยเป็นอะไหล่หลายตัวตามที่คุณเฉิ่มโพสนะ คนที่ให้ยืมก็ไม่รู้ว่ามีสมองหรือเปล่า หรือเงินที่ขายอะไหล่ได้มันน้อยไป โดนครั้งสองครั้งก็ต้องเข็ดแล้วหล่ะครับ คุณองอาจคงไม่ต้องให้ผมหาลูกค้าในเคสที่ต้องใช้อะไหล่ตัวที่
คุณองอาจมีหรอกครับ. เขาคงไม่ให้ผมยืมหรอกคุณ ยืมในที่นี้ คือ จ่ายเงินให้คุณองอาจนะครับ ผมแค่เป็นคนกลางติดต่อเอง
คุณองอาจได้เงิน ได้ขายของ ผมผิดหรอครับ(ฟังไม่ได้ศัพท์ จับไปกระเดียด ครับคุณ)
     เรื่องตนเองไม่แจง แต่กรณีคนอื่น เนี้ย นะครับ คุณเฉิ่มไม่พลาด. (ช่วงหาเสียงกำลังเข้มข้น แต่คุณเฉิ่มกำลังหาแนวร่วม
พรรคไรครับ) กรุณาโควข้อมูลกับคุณองอาจล่าสุดบ้างนะครับ.ว่าล่าสุดมาเปลี่ยนอะไร.ทั้งๆที่ไปเช็คจากที่อื่นมา มันก็ไม่จบอ่ะ
ก็มาจบที่อู่ผมเนี้ยครับ. สอบถามให้แน่ชัดก่อนนะคับคุณ. ไม่ใช่มาโพสซี้ซั๊วแบบนี้
Jum_Carens
Newbie
*

« Reply #5 on: May 24, 2011, 12:39:21 am »

ใครก้อตามที่ได้อ่านนะครับ จริงๆแล้วอู่พี่แสงทองก้อดี ณ ระดับนึง แต่ผมขอชี้แจงนะครับ เริ่มแรกนะยืมไปลี่ยนเพื่อลองว่าจะใช่ตัวนี้ที่เสียหรือเปล่า ถ้าไม่ใช่ก้อคืนผมใช่มั้ยครับ อย่างนี้เค้าเรียกว่าอะไร และขอแก้ต่างให้ตัวเองนิดนึงนะ ผมไม่เคยบอกว่าผมต้องการขายอะไหล่ มีแต่พี่ที่บอกว่าถ้ามีลูกค้าต้องการอะไหล่ที่ผมมี พี่จะเอาของผมขายให้ลูกค้านะ ใช่มั้ยครับ และพี่ก็เป็นคนโทรตื้อผมตลอด อย่างโซลินอยล์วาล์วที่ผมได้เงินเพราะว่า พอเปลี่ยนแล้วใช้ได้ แต่ลองกลับคิดดูก็แล้วกันนะพี่แสงทอง ว่าจริงๆแล้วที่ผมมีอะไหล่ที่เก็บไว้ใช้หรือขายได้เพราะอะไร เพราะของผมไม่เสียใช่มั้ยครับ ไม่ว่าจะเป็นแอร์โฟร์เอย.ปั๊มติ๊กเอย มันก้อไม่มีเสียเลย จริงๆแล้วผมก้อไม่มีอะไรหรอกนะพี่ ที่ผมเข้าอู่พี่น่ะ  จริงๆแล้วผมเข็ดตั้งแต่เปลี่ยนแอร์โฟร์แล้วครับ เพราะตอนนั้นผมไม่มีทางเลือก ก้อเลยต้องใช้บริการต่อไป พี่จำเหตุการณ์ที่ลูกหมากปีกนกข้างซ้ายผมหลุดที่ระยองได้มั้ย ก่อนที่ผมจะเอารถออกจากอู่พี่ครั้งนั้นน่ะ ผมก้ออุตส่าห์ชี้ให้ดูใช่มั้ยครับว่าน๊อตยึดลูกหมากปีกนกฝั่งซ้ายรู้สึกว่าจะยังขันไม่แน่น แต่ก้อได้รับคำตอบว่าแน่นดีแล้ว แล้วเป็นไงฮะ ถือว่าวันนั้นผมยังพอมีบุญอยู่นะ คิดอะไรไม่รู้เลยขับรถช้าๆ ถ้าวันนั้นขับเร็ว รถคงมีพลิกกันบ้าง  สองข้างทาง มีแต่ท่อแก๊ส แล้วคิดดูมันจะเกิดอะไรขึ้น จากเหตุการณ์นี้ สิ่งที่ผมไม่เคยได้รับคือคำว่าขอโทษ มีเพียงแต่ ลูกหมากปีกนกข้างซ้าย 1 ตัว ที่พี่ให้เป็นน้ำใจ แต่ค่ายกรถจากระยองมาที่อู่พี่ 6,000 บาทผมจ่ายเอง แต่พี่กลับบอกเพียงว่า น่าจะให้ช่างแถวระยองใส่น๊อตก้อขับได้แล้ว จริงๆแล้วเป็นความผิดของผมหรือ ที่วิเคราะห์ไม่ได้ว่า มันจะอันตรายหรือไม่ พี่อย่าลืมนะครับว่าผมไม่ใช่ช่าง พี่ครับผมมีลูกต้องเลี้ยงนะ ผมคงไม่เอาชีวิตไปแขวนอยู่กับสิ่งที่ผมไม่มั่นใจหรอกครับ พี่แสงทองครับ ถ้ามีอะไรผิดตกตรงไหน รบกวนแจ้งด้วยนะครับ ผมจะได้ถอนบรรยายตรงนั้นออก มีอีกหลายอย่างที่ผมไม่เคยบอกพี่ี ยังไงถ้ามีเวลาผมจะบรรยายให้อ่านในกระทู้ของผมเอง
cheam01
Full Member

« Reply #6 on: May 25, 2011, 07:59:44 am »

แสงทอง

มีอะไรจะแก้ตัวกับกระทู้ของคุณจ้ำไหม
ประเภทขันน๊อตลูกหมากไม่แน่น ทำลูกหมากปีกนกเขาหลุด ล้อแตก เกือบตาย ต้องลากรถจากระยองมากรุงเทพฯ แล้วยังหน้าด้านพูดว่าซ่อมที่ระยองก็ได้
ที่แย่สุดๆ (ไม่อยากใช้คำหยาบหรอกนะ) กว่านั้น ไม่มีคำขอโทษเขาซักคำ

เหมือนตอนเสียงดังกึก ก่อนซ่อมก็นั่งรถฟังด้วยกัน แล้วฟันธงว่า เปลี่ยนลูกหมากกันโคลงกับโชค๊ นี่หายชัวร์
หลังซ่อมดังเหมือนเดิม (หรือถี่กว่าเดิม) ก็พูดหน้าตาเฉยว่า เกิดในคอนโซล ต้องรื้อมาอย่างเดียวให้ไปซ่อมพร้อมตอนซ่อมแอร์ทีเดียว

โบย้ไปเรื่อย  ..................

แล้วชาตินี้ ถ้าตู้แอร์ไม่เสีย,ไม่รั่วนี่ จะต้องฟ้งไปตลอดหรือ

ใจคอจะก้มลงไปดูใต้รถซักหน่อย ก็ไม่มี

ไม่มีคำขอโทษหรือว่าจะเช็คให้ใหม่สักนิด มันคงไม่ตายหรอกมั๊งถ้ายอมรับว่า มีความผิดพลาดเกิดขึ้น

ตอนนี้เสียงหายแล้ว อย่ารู้เลยว่าทำไง งมโขง่ต่อไปเถอะ

นี่หรือช่าง ????????????

ใครอยากไปซ่อมกับแสงทองอีก ก็ตามใจเถิด อันนี้ที่เล่า คือ ประสพการณ์จริง
อะไรที่แสงทองฟันธงมานี่ ต้องไปฟันทิ้งซะมากกว่า
« Last Edit: May 25, 2011, 10:12:31 am by cheam01 » Logged
cheam01
Full Member

« Reply #7 on: May 25, 2011, 08:33:29 am »

แสงทอง

ช่วยเน้นข้อความคุณจ้ำให้อ่านอีกครั้ง เผื่อจะได้ตาสว่างขึ้น

[มีแต่พี่ที่บอกว่าถ้ามีลูกค้าต้องการอะไหล่ที่ผมมี พี่จะเอาของผมขายให้ลูกค้านะ ใช่มั้ยครับ และพี่ก็เป็นคนโทรตื้อผมตลอด[

ว่าจริงๆแล้วที่ผมมีอะไหล่ที่เก็บไว้ใช้หรือขายได้เพราะอะไร เพราะของผมไม่เสียใช่มั้ยครับ ไม่ว่าจะเป็นแอร์โฟร์เอย.ปั๊มติ๊กเอย มันก้อไม่มีเสียเลย   (แล้วก็ดันไปเปลี่ยนไปได้ รวมทั้งเจ้าโซลินอยด์วาล์วด้วย อันนี้เติมให้เอง)

สุดท้ายเอาเรื่อบเบรคที่ฟันธงว่าตีปลอกแล้วหายก็แล้วกัน

ขับไป 1-2 อาทิตย์เสียงดังเหมือนเดิม ตอนเหยีบเบรคจนรถชะลอใกล้หยุด จะมีเสยงเหมือนโลหะสีกัน
อย่ามาโกหกว่า ก่อนซ่อมไม่ได้นั่งรถด้วยกันน่ะ อย่ามาโกหกว่าไม่ได้ยินเสียง และอย่ามาโกหกว่า ไม่ได้บอกว่า ตีปลอกเบรคแล้วเสียงหายชัวร์

ปัญหามันก็คือ ที่ทำมา มันไม่หาย

แล้วถ้ามาว่า ทำไมไม่บอกแสงทองอีกละ จะได้แก้ไข

บทเรียนจากไอ้เสียงกึกที่ีโพสท์ไว้ข้างบนมันสอนไว้ว่า บอกไป ก็เสียเวลา เดี๋ยวก็โบย้ไปอย่างอื่นอีก อาจจะเป็น ปีกนก,ลูกหมาก ฯลฯ สารพัดสารพันที่มันอาจจะไม่เสีย แต่ต้องเสียเงินเพิ่มเหมือนกรณีคุณจ้ำ

นี่ถ้าไม่ต่อเเรื่องขึ้นมาอีกเนี่ย เรื่องเลว ๆ ที่เกือบทำรถลูกค้าคว่ำแล้วไม่ขอโทษซักคำเนี่ย ก็ไม่ต้องโผล่มาต่อสาธารณชนหรอก

« Last Edit: May 25, 2011, 08:44:11 am by cheam01 » Logged
cheam01
Full Member

« Reply #8 on: May 25, 2011, 10:02:13 am »

เนื่องจากมีการหาว่า เรื่องกรูเอง ดันไม่ยอมเคลียร์ ดันมายุ่งเรื่องชาวบ้านเขา

สุดท้ายนี้ ข้องใจมาก และ ต้องการคำตอบอย่างจริงจังจากนายแสงทอง

นายเป็นคนสุดดท้ายที่ยุ่งเกี่ยวกับโชค๊ของรถฉันโดยตรง นอกนากนี้นายยังบอกด้วยว่า เปลี่ยนโชค๊สี่ตัวนี่ ไม่้จำเป็นต้องตั้งศูนย์ก็ได้ ปัญหาก็คือ หลังจากนั้นอีกไม่นาน เวลาเลี้ยวขวา จะได้ยินเสียงโลหะสีกันที่ฝั่งซ้ายมือ
ตอนแรก ก็คิดไปสารพันว่า เป็นที่ลูกปืนล้อ,เพลา ฯลฯ แต่ด้วยความเข็ดจาก คห.ข้างต้น จึงไปให้ช่างของเพื่อนช่วยดู

สรุปว่า ช่างเขาตรวจเจอว่า สกรูยึดโชค๊ด้านซ้ายตัวบน สั้นเกินไป มันสั้นกว่าอีกสามตัวที่เหลือประมาณครึ่งนิ้ว และการขันน๊อตยึด ก็ทำไปแค่สองเกลียวเท่านั้น ทำให้เกิดเสียงขึ้นและอาจจะมีสิทธิ์หลุดได้

พอเปลี่ยนสกรูตัวที่ยาวขึ้น และขันน๊อตให้แน่น เสียงมันหายไปทันที และสิ่ืงที่ตามมา พวงมาลับกินซ้าย ต้องไปตั้งศูนย์ใหม่ ถึงจะหาย

ที่นี้ มาถึงคำถามว่า สกรูมันสั้นลงไปได้อย่างไร Kia มันคงไม่กระจอกำจนทำสกรูยึดโชค๊สั้นกว่ามาตรฐานแน่ ๆ

หรือว่ามันโดนเปลี่ยนมาก่อนถึงนาย ถ้านายยืนยันว่า ไม่ได้เปลี่ยนหรือทำหาย  แต่ถึงอย่างนั้น การขันน๊อตยึดสกรูโชค๊แค่สองเกลียวนี่ โดยไม่ใส่ใจ ไม่ตรวจสอบ ว่าม้ันอาจจะหลุดได้ นี่ก็แย่สุด ใช่ไหม?

หรือว่า มันหายที่นาย จะตอนไหนก็แล้วแต่ และหาสกรูขนาดที่พอดีไม่ได้ ก็เลยใส่มันสั้น ๆ แล้วบอกว่า ไม่ต้องตั้งศูนย์ เจ้าของรถจะได้ไม่รู้? เพราะที่เปลี่ยนน๊อตไปตัวเดียว ศูนย์ล้อมันยังเปลี่ยนไปเลย

เหตุการณ์นี้ ทำให้คิดถึงกรณีคุณจ้ำ ถ้าน๊อตมันหลุดตอนขับรถเร็ว ๆ มันจะเกิดอะไรขึ้น? อันนี้ทำให้เห็นภาพความรับผิดชอบของนายอย่างชัดเจน และเป็นเหตุการณ์ใหญ่ที่สุด ที่ต้องออกมากล่าวหานายตรง ๆ อย่างนี้

ช่วยตอบหน่อย ข้อสงสัยในสี่กระทู้สุดท้ายทั้งของคุณจ้ำและของฉันหน่อยเถอะ ข้องใจมาก ไหน ๆ นายก็ไม่อยากจะจบอยู่แล้วนี่
cheam01
Full Member

« Reply #9 on: May 25, 2011, 08:14:58 pm »

แสงทอง

คนเราทุกคน ถ้ามีคำสามคำนี้ จะทำให้เรื่องยุ่ง ๆ ในชีวิตมันน้อยลงไปเยอะ
1.สวัสดี
2.ขอบคุณ
3.ขอโทษ
ไอ้ที่ยอมรับไม่ได้ คือ พฤติกรรมที่ไม่เคยยอมรับผิด
ฟันธงไปแล้ว มันไม่ใช่ ก็ขอโทษ และแก้ไขภายหลัง
ไอ้ที่เปลี่ยนแล้วมันไม่หายนี่ ก็ยังไม่เคยบอกว่า จะให้ถอดออก เอาเงินคืน

นี่คงกลัวจัด เลยโบย้ไปเรื่อย
cheam01
Full Member

« Reply #10 on: May 25, 2011, 08:30:28 pm »

แสงทอง

คนที่เอารถไปให้นายซ่อมนะ เขาหวังอยู่สองอย่าง
1.นายมีประสพการณ์จากศูนย์ Kia เขาจึงคาดว่า จะมีความรู้,ความสามารถแก้ไขปัญหาของรถเขาได้
2.ค่าบริการท่ถูกกว่าศูนย์ ร้านห้องแถวห้องเดียวบวกที่อีกหน่อยนึง มันไม่มีโอกาสจะไปแพงกว่าศูนย์ฯได้

เข้าใจว่า นายน่าจะมี่ประสพการณ์กับ Carnival พอสมควร ซ่อมได้

แต่กับรุ่นอื่น ถ้าไม่รู้ ก็บอกไม่รู้ อยาดำน้ำไปเรื่อย เครื่องมือไม่พร้อมก็บอก กรณีของคุณจ้ำนี่ชัดเจน แค่อะไหล่สองตัว (Solenoid Valve และ ปั๊มติ๊ก) นี่ก็หมื่นกว่าแล้ว คิดว่าเจ้าของรถ Kia Carens นี่พิมพ์แบงค์กันเองหรือไง ดำน้ำเปลี่ยนไปได้และอาการออกตัวอืดของแกก็ไม่ดีขึ้นแต่อยางใด

ซ่อมไปซ่อมมา ไม่หายและยังแพงกว่าไปเข้าศูนย์ฯแล้ว เพราะไม่จบ

หรือกรณีของฉัน
ยางลูกหมากกันโคลงนี่ มันจำเป็นต้องเปลี่ยนมั๊ย อันนี้ไม่รู้ รู้แต่ว่า เปลี่ยนแล้วไม่หาย และยังโบย้ไปไกล ถ้าฉันเชื่อนาย ป่านนี้ คงฉิบหายไปอีกหลายตังค์ เพราะต้องถอดคอนโซลมานี่ คงไม่ง่าย ใส่กลับแล้ว จะมีเสียงอื่นตามมาอีกหรือเปล่า ก็ไม่รู้

หวังว่า คงเข้าใจ โต ๆ กันแล้ว จะไม่เขียนอะไรในกระทู้นี้แล้ว ถ้านายไม่ต่อเรื่องอีก
cheam01
Full Member

« Reply #11 on: May 31, 2011, 09:16:51 pm »

แสงทอง

ครบหนึ่งอาทิตย์ละ จะไม่ตอบอะไรเลยหรือ

« Last Edit: May 31, 2011, 09:27:02 pm by cheam01 » Logged
admin
Administrator
Jr. Member

« Reply #12 on: June 01, 2011, 11:27:35 am »

แสงทอง

ครบหนึ่งอาทิตย์ละ จะไม่ตอบอะไรเลยหรือ

กรณีนี้เก็บไว้เป็นกรณีศึกษา แต่ยังไง ทางทีมงานอยากให้ยุติเรื่องพิพากษ์ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าคุณเฉิมติดข้องใจอะไร หรือมีคู่กรณีอื่นๆขัดข้องใจ ทางเรายินดีเป็นตัวกลางในการเจรจา หรือใช้โทรศัพท์ โทรคุยกันจะดีกว่าครับ

ทางเว็บไซด์เป็นสื่อกลางให้กลับกลุ่มคนรักเกีย ไม่สนับสนุนให้มีข้อพิพาทกันในเว็บไซด์ครับ

cheam01
Full Member

« Reply #13 on: June 01, 2011, 01:35:20 pm »

ผมว่า admin ลบข้อความที่โพสท์ทั้งหมดออกไปเลยดีกว่า

รวมทั้งทุกข้อความ, ทุกหัวข้อ ทั้งหมดของผมด้วย มันพาดพิงไปเยอะ ไม่รู้จะลบยังไหมด

ครั้งนี้จะเข้ามาครั้งสุดท้ายแล้ว

จบ
« Last Edit: June 01, 2011, 01:38:13 pm by cheam01 » Logged
admin
Administrator
Jr. Member

« Reply #14 on: June 01, 2011, 03:15:59 pm »

ผมว่า admin ลบข้อความที่โพสท์ทั้งหมดออกไปเลยดีกว่า

รวมทั้งทุกข้อความ, ทุกหัวข้อ ทั้งหมดของผมด้วย มันพาดพิงไปเยอะ ไม่รู้จะลบยังไหมด

ครั้งนี้จะเข้ามาครั้งสุดท้ายแล้ว

จบ

อยากให้ทุกคนอยู่กันอย่างมีความสุขนะครับ ส่วนอู่คู่กรณี ต้องรบกวนแก้ไขปัญหาที่เกิดกับเจ้าทุกข์ทุกท่านด้วย เพื่อตัวของท่าน ธุรกิจของท่านเองครับ

ถึงคุณเฉิ่ม
โพสเราไม่ลบนะครับ เราส่งเสริมให้มีอิสรภาพทางความคิด ที่บอกมาคือเข้ามาไกล่เกลี่ยให้เข้าใจกัน หาทางออกร่วมกันได้ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: