Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ผมจอง RIO ไปที่ moter expro มีคำถามหน่อยครับ  (Read 2935 times)
Poramet
Newbie
*

View Profile
« on: December 14, 2012, 11:14:36 pm »

พอดีผมไม่เคยใช้ค่ายรถยนต์ยี่ห้อนี้เลยครับเห็นชื่อก็มีแต่คนบอกอย่าเลย แต่ผมไม่สนครับ เห็น design มันสวยโดนใจมากๆเลยครับ เท่าที่อ่านปัญหาตาม Pantip หรือ ทุกๆคนที่บอกๆมา ปัญหาเยอะพอตัว แต่ผมก็ไม่สนใจครับ อยากขับรถแปลกๆเบื่อรถซ้ำๆซากๆแล้ว  แต่ก็หวั่นๆ เสียแล้วซ่อมบ่อยๆก็คง ไม่ Happy แล้วหล่ะครับ
ทีงี้ผมอยากจะถามครับ คือ
1.ผมจองไปที่งาน moter expro ที่พึ่งจบไปครับ เซลล์บอกผมว่า รถน้องจะได้เดือน กุมภาครับ ผมจองสีน้ำตาลไป ผมไม่รู้มีพี่คนไหนจองในงานได้รถก่อนผมไหมก็ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ ผมกลัวไม่ได้รถแล้วอดสิทธรถคันแรก 
2.ทีงี้ผมเห็นมันมีที่ในใบปลิวที่เขาแจกมา ผมอยากจะใส่ผมต้องเพิ่มเงินเท่าไหร่ครับ ของเดิมมันดูแปลกๆตายังไงชอบกล
3.ผมขับรถไปกลับสระบุรี-ม.ธรรมศาตร์ รังสิต เกือบๆทุกๆวัน หากใช้ไปนานๆจะมีปัญหามากไหมครับ ปล.ชอบลากเครื่องรอบสูงๆครับ

ถ้าผมถามมากหรือไม่ค่อยเข้าตาใครผมต้องขอโทษด้วยนะครับ ไม่รู้จะถามอย่างไรครับ อยากรู้เยอะแยะไปหมดแต่ก็ไม่คิดจะถอนจองครับใจมันมาแล้ว  แต่น้องใหม่ยังไงก็ฝากตัวด้วยนะครับ  samwoo11.gif
iNapat
Newbie
*

View Profile Email
« Reply #1 on: December 15, 2012, 10:44:06 am »

สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับผม
ปัญหาของรถรวมๆ จากสมาชิกท่านอื่นๆ ลองดูจากกระทู้ด้านล่างนะครับ
แต่ส่วนตัวผมใช้รถมา 10000km ยังไม่มีปัญหาใดๆ
นอกจากเรื่องแนวตรงที่วางแก้ว เกียร์ ช่องวางของมันจะอุ่นๆ เวลาขับไปนานๆ หนะครับ

1.ผมจองไปที่งาน moter expro ที่พึ่งจบไปครับ เซลล์บอกผมว่า รถน้องจะได้เดือน กุมภาครับ ผมจองสีน้ำตาลไป ผมไม่รู้มีพี่คนไหนจองในงานได้รถก่อนผมไหมก็ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ ผมกลัวไม่ได้รถแล้วอดสิทธรถคันแรก
(ของผมใช้เวลารับรถประมาน 20 วันครับ จองไปประมาน 15 กย. รับรถ 9 ตค. ได้สิทธิรถคันแรกมั้ย ผมจำไม่ได้ว่าต้องยื่นคืนภาษี
ภายใน กุมภา 2013 หรือเปล่า แค่คนคงแห่กันไปยื่นเยอะแน่ๆ ทางที่ดีตวรเตรียมเอกสารไว้ให้พร้อมครับ ผมไม่ได้ยื่นเพราะไม่ใช่คันแรกแล้ว T_T)

2.ทีงี้ผมเห็นมันมีที่ในใบปลิวที่เขาแจกมา ผมอยากจะใส่ผมต้องเพิ่มเงินเท่าไหร่ครับ ของเดิมมันดูแปลกๆตายังไงชอบกล
(ลองดูในหน้าซื้อขายครับ ชื่อคุณปลา ราคาเฉพาะแม๊กอยู่ที่ประมาน 2หมื่นกลางๆ ครับ)

3.ผมขับรถไปกลับสระบุรี-ม.ธรรมศาตร์ รังสิต เกือบๆทุกๆวัน หากใช้ไปนานๆจะมีปัญหามากไหมครับ ปล.ชอบลากเครื่องรอบสูงๆครับ
(ด้วยเครื่องยนตร์ เพียง1.4 เกียร์ 4 จังหวะ ผมคิดว่าคงจะไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แถมยังมีปัญหาเรื่องความร้อนของรถด้วย น่ากลัวๆ)

ทั้งนี้ ทั้งนั้น ขอให้มีความสุขกับรถใหม่ครับ
ผมชอบเจ้า RIO นะครับ แค่ต้องทำความรู้จักกันมากหน่อย
รถทุกคันมีข้อดี ข้อด้อย ของตัวเองครับ

samwoo26.gif samwoo27.gif
« Last Edit: December 16, 2012, 02:15:13 pm by iNapat » Logged
Toni Phuliamdao
Newbie
*

View Profile Email
« Reply #2 on: December 15, 2012, 11:31:09 am »

แนะนำลองเข้าไปที่แฟนเพจนี้ดูนะครับ เผื่อจะได้รู้ข้อมูลอะไรดีๆ
www.facebook.com/Rioclub2U
Poramet
Newbie
*

« Reply #3 on: December 15, 2012, 07:42:04 pm »

ขอบคุณมากครับ
ถ้าขับด้วยความเร็ว 120km/h รอบเครื่องอยู่ที่เท่าไหร่หรอครับ  samwoo11.gif
bosssa
Newbie
*

« Reply #4 on: December 15, 2012, 10:04:45 pm »

วันนี้พึ่งมีโอกาสได้ลองรถบนบูรพาวิถี แช่อยู่ 120 รอบอยู่ที่ 3000 พอดีครับ
ที่หน้าปัทบอกว่า 7.6L/100 km น่าจะอัตราการสิ้นเปลืองน้ำมันที่คำนวณโดย
อุปกรณ์ของรถ จริงๆแล้วเปลืองเท่าไรไม่รู้เพราะยังไม่ได้เติมน้ำมันอีกที
Pages: [1]
  Print  

Jump to: